Agimol 150

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
AA1133
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Thuốc Agimol 150 có thành phần chính Paracetamol. Thuốc được dùng để giảm đau, hạ sốt.

Hộp 10 gói x 1g Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Agimexpharm
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 1 tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
20.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc Agimol 150 là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty Cổ phần Dược Phẩm Agimexpharm.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 gói x 1g.

Dạng bào chế

Thuốc bột.

Thành phần

Mỗi gói có chứa:

- Paracetamol 150mg.

- Tá dược vừa đủ 1 gói.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của Paracetamol

- Có tác dụng giảm đau, hạ sốt.

- Cơ chế: Ức chế sự tổng hợp prostaglandin - tác nhân của phản ứng gây đau, viêm trong cơ thể. Từ đó, giúp làm hạ sốt, giảm đau.

Chỉ định

Thuốc Agimol 150 được sử dụng cho các trường hợp giảm đau và hạ sốt như:

- Nóng sốt, cảm cúm, cảm lạnh.

- Đau răng, mọc răng và nhổ răng.

- Nhức đầu, đau họng.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống. Không được tự ý thay đổi đường dùng thuốc.

- Hòa gói thuốc với một ít nước, khuấy đều, sử dụng ngay sau đó.

- Thời điểm sử dụng: Bất kỳ lúc nào.

Liều dùng

Tham khảo liều dùng: Mỗi lần cách nhau 6 giờ, không quá 4 lần/ngày.

- Trẻ 1-3 tuổi: Mỗi lần 1 gói, ngày 3-4 lần.

- Trẻ 4-7 tuổi: Mỗi lần 2 gói, ngày 3-4 lần.

- Không tự điều trị giảm đau quá thời gian sau:

+ Người lớn: Trên 10 ngày.

+ Trẻ em: Trên 5 ngày.

+ Sốt cao (trên 39,5 độ C) kéo dài: Trên 3 ngày.

+ Sốt tái phát.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Tuy nhiên, liều sau cần cách liều trước ít nhất 6 giờ.

- Khi quá liều:

+ Triệu chứng: Có thể gây suy gan hoặc hoại tử tế bào gan.

+ Cách xử lý: Nếu thấy xuất hiện các triệu chứng, ngừng thuốc và đưa ngay đến trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc Agimol 150 không được dùng cho các trường hợp: 

- Mẫn cảm với Paracetamol hay bất kỳ thành phần nào của công thức.

- Người bệnh thiếu hụt men Glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

- Người có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan hay nhiều lần thiếu máu.

Tác dụng không mong muốn

- Ít gặp:

+ Ban da. 

+ Buồn nôn, nôn.

+ Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, bạch cầu và toàn thể huyết cầu), thiếu máu.

+ Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

- Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn.

Nếu trong quá trình sử dụng có xuất hiện bất cứ tác dụng ngoại ý nào, hãy thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để nhận được sự hỗ trợ thích hợp.

Tương tác thuốc

- Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

- Cần thận trọng khi sử dụng đồng thời với:

+ Coumarin và dẫn chất Indandion: Liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của các chất này.

+ Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt: Có thể gây hạ sốt nghiêm trọng.

+ Rượu: Có thể làm tăng nguy cơ gây độc cho gan của Paracetamol.

+ Thuốc chống co giật (gồm Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin): Có thể làm tăng tính độc trên gan của Paracetamol.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Phụ nữ có thai: Chưa có báo cáo về tính an toàn đối với phát triển thai nhi. Do đó, chỉ nên sử dụng khi thật cần thiết ở người mang thai.

- Bà mẹ cho con bú: Các nghiên cứu cho thấy người mẹ dùng Paracetamol thì không gây hại cho trẻ đang bú mẹ. Vì vậy, có thể dùng cho phụ nữ đang cho con bú.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Chưa có báo cáo về ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

- Có thể xuất hiện các phản ứng trên da nghiêm trọng cần đến ngay trung tâm y tế để được điều trị như:

+ Hội chứng Steven-Johnson (SJS).

+ Hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN).

+ Hội chứng Lyell.

+ Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

- Ít xảy ra ban dát, ngứa, sần và mày đay, phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ.

- Khi dùng kéo dài, có thể gây giảm tiểu cầu, bạch cầu, bạch cầu trung tính, ban xuất huyết và toàn thể huyết cầu. Hiếm khi gặp mất bạch cầu hạt.

- Thận trọng khi sử dụng ở người bệnh thiếu máu.

- Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời.

- Để xa tầm tay của trẻ.

Thuốc Agimol 150 giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc Agimol 150 được bán rộng rãi trên các nhà thuốc đạt GPP với giá dao động tùy từng thời điểm. Nếu có nhu cầu mua thuốc hoặc có bất cứ thắc mắc gì về sản phẩm, hãy liên hệ cho chúng tôi theo số hotline hoặc đặt hàng trực tiếp trên website.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc Agimol 150 có tốt không? là thắc mắc của nhiều người trước khi quyết định sử dụng sản phẩm. Để an tâm khi dùng, hãy cùng chúng tôi tóm tắt những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Với liều điều trị, thuốc ít tác động lên hệ tim mạch và hô hấp, không tác dụng trên tiểu cầu hoặc thay đổi thời gian chảy máu.

- Có tác dụng giảm đau, hạ sốt hiệu quả.

- Dạng thuốc bột dễ uống, dễ hấp thu, đặc biệt là người già và trẻ em.

- Giá thành hợp lý.

Nhược điểm

- Gây ra một số tương tác với thuốc khác, cần thận trọng khi phối hợp.

- Khi dùng liều cao, kéo dài có thể gây hại đến gan.

Có thể bạn quan tâm

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
26.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
155.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% Hdpharma
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ