ADKold-New For Children

Thuốc không kê đơn - Điều trị viêm mũi
HM19
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc ADKold-New For Children có thành phần chính Phenylephrin và Triprolidin. Tác dụng trong điều trị sổ mũi, hắt hơi, ngứa mắt, chảy nước mũi, nước mắt, giảm triệu chứng ngạt mũi.

Hộp 10 gói 1,5g Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm Trung ương 1 (PHARBACO)
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Trên 6 tháng tuổi
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Cấm
45.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc ADKold-New For Children là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần dược phẩm Trung ương 1.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 gói 1,5g.

Dạng bào chế

Bột pha hỗn dịch uống.

Thành phần

Mỗi gói thuốc ADKold-New For Children có chứa thành phần:

- Phenylephrin HCl 2,5mg.

- Triprolidin HCl 0,625mg.

- Tá dược vừa đủ 1 gói.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính trong công thức

- Phenylephrin: có tác dụng thông mũi, co mạch, giảm bài tiết dịch ở mũi, mắt. Theo cơ chế tác dụng sau:

+ Tác động trực tiếp có chọn lọc lên receptor alpha-Adrenergic ở synap.

+ Không ảnh hưởng lên receptor ở phổi, mạch máu ngoại vi và tim.

+ Phần nhỏ theo cơ chế Norepinephrine.

- Triprolidin: chất đối kháng Histamin, giúp giảm triệu chứng ngứa mắt, chảy nước mắt, nước mũi, hắt hơi.

Chỉ định

Thuốc ADKold-New For Children được dùng cho những trường hợp sau:

- Hắt hơi, sổ mũi.

- Nghẹt mũi, chảy nước mắt, nước mũi.

- Cảm lạnh.

- Ngứa mũi.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Sử dụng đường uống.

- Pha 1 gói bột với khoảng 10-20ml nước lọc hoặc nước đun sôi để nguội. Uống ngay sau khi pha.

Liều dùng

Phụ thuộc độ tuổi của từng đối tượng, ngày dùng 3 lần, cụ thể như sau:

- Từ 6 tháng - 2 tuổi: ½ gói/lần.

- Từ 2-6 tuổi: 1 gói/lần.

- Từ 6-12 tuổi: 2 gói/lần.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

- Khi quên liều:

+ Dùng liều đó ngay khi nhớ ra.

+ Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, uống kế tiếp theo như dự định.

+ Không dùng thêm thuốc để bù liều.

- Khi quá liều: 

+ Hiện nay chưa có báo cáo nào về các triệu chứng khi quá liều trên trẻ.

+ Nếu lỡ dùng quá liều và xuất hiện các tác dụng phụ nghiêm trọng, cần đưa bé đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

Chống chỉ định

Thuốc ADKold-New For Children không được sử dụng cho những trường hợp sau:

- Mẫn cảm với Phenylephrin, Triprolidin hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Trong vòng 2 tuần gần đây có sử dụng thuốc IMAO.

- Ho kèm đờm hoặc do hen.

- Suy hô hấp.

Tác dụng không mong muốn

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xuất hiện một số tác dụng phụ như sau:

- Buồn ngủ.

- Khô niêm mạc miệng, họng, mũi.

- Rối loạn đường tiêu hóa.

Nếu thấy tác dụng phụ trên, thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn để được xử lý kịp thời.

Tương tác thuốc

Một số tương tác thuốc cần chú ý khi phối hợp với thuốc ADKold-New For Children:

- Triprolidin làm tăng nồng độ trong huyết tương của một số thuốc ức chế hệ thần kinh trung ương sau: các Barbituric, Opioid, thuốc an thần, thuốc liệt thần kinh, thuốc an thần, Melatonin, 5-HTP, GABA, lá cỏ ban.

- Các thuốc sau làm tăng hiệu quả kháng Muscarin của Triprolidin:

+ Atropin.

+ Các thuốc IMAO.

+ Thuốc chống trầm cảm 3 vòng.

- Phenylephrin:

+ Giảm tác dụng hạ huyết áp của thuốc Phentolamin, các Phenothiazin, thuốc chẹn alpha-Addrenergic hoặc các thuốc lợi niệu khác.

+ Khả năng kích thích tim sẽ bị ức chế khi kết hợp với thuốc chẹn beta-Adrenergic.

+ Thuốc trợ đẻ Oxytoic, ức chế IMAO, chống trầm cảm 3 vòng Imipramin, alcaloid dạng tiêm của nấm cựa gà, Guuanethidin: làm tăng huyết áp mạnh lên.

+ Ephedrin và thuốc cường giao cảm khác: có thể gây nhịp tim nhanh hoặc loạn nhịp tim.

+ Tăng kích thích tim khi kết hợp với thuốc mê Hydrocarbon halogen hóa như Cyclopropan.

+ Digitalis: tăng độ nhạy cảm của cơ tim.

+ Pilocarpin, Levodopa, Guanethidin, Atropin sulfat làm giảm hiệu quả điều trị của Phenylephrin.

+ Bromocriptin: có thể gây tăng huyết áp và tai biến co mạch.

Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, hãy báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng và các bệnh khác đang mắc phải.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Thuốc được sử dụng cho trẻ em. 

- Chưa có nghiên cứu chứng minh tính an toàn đối với thai nhi hoặc trẻ sơ sinh khi người mẹ dùng thuốc. Do đó, không khuyến cáo sử dụng cho đối tượng này.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc gây buồn ngủ, ảnh hưởng đến khả năng tập trung. Vì vậy, không dùng thuốc cho nhóm đối tượng này.

Điều kiện bảo quản

- Nhiệt độ dưới 30 độ C.

- Tránh ánh sáng. 

- Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

- Tuyệt đối không dùng khi hết hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc ADKold-New For Children giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc ADKold-New For Children đang được bán rộng rãi tại các quầy thuốc và cơ sở y tế được cấp phép trên toàn quốc với giá dao động khoảng 45.000 - 55.000 VNĐ/hộp. Để có hộp thuốc chất lượng tốt, chính hãng với giá ưu đãi nhất, đồng thời được các dược sĩ tư vấn tận tình, dịch vụ giao hàng nhanh chóng, hãy liên hệ với chúng tôi qua số hotline hoặc đặt hàng trực tiếp ngay trên website.

Chúng tôi cam kết: Ở ĐÂU RẺ NHẤT, CHÚNG TÔI RẺ HƠN. Sự hài lòng của khách hàng là kim chỉ nan lớn nhất xuyên suốt mọi hoạt động của Central Pharmacy.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Thuốc ADKold-New For Children có tốt không? Để được giải đáp thắc mắc, hãy cùng chúng tôi điểm lại những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Vị ngọt hương cam giúp trẻ dễ uống.

- Hiệu quả điều trị tốt, giảm tình trạng nghẹt mũi, hạn chế lượng dịch tiết ra từ mũi và mắt.

- Giá phù hợp với nhiều đối tượng.

Nhược điểm

- Uống ngay sau khi pha.

- Ngày uống nhiều lần, dễ dẫn đến quên liều, vì vậy cần lưu ý về thời gian dùng thuốc.

- Chưa có nghiên cứu đầy đủ trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Aerius 0,5mg/ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne Siro
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nhỏ mũi trẻ em Elossy
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nazoster 0,05% Spr
345.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Dophazolin 15ml
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mome - air 60
185.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mome-air 120
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Datrieuchung New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Flixonase 0,05%
300.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rupafin 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Peritol 4mg
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roctolido
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zyrtec 10mg
83.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clarityne 10mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% Haipharco - VỆ SINH mắt, mũi
3.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi 3+
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brady Syrup 2mg/5ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái (cốm)
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xylogen
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr.Sutsit 100ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Dr. Sutsit 5ml - Giảm ho, sổ mũi an toàn cho trẻ
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ) - Đánh bay cảm cúm
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Meseca Fort
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BabyBalsam
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Monitazone Nasal spray
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Benita Budesonide
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brauer Baby & Child Runny Nose
289.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xonadin-180
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lorucet-10
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ganusa
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acezin DHG 5
14.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Clanoz 10mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neocilor syrup
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otriven 0,025%
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên uống Thảo Mộc Sinus Aid Cameli
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kid One thymo 3+ Navasco
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurocare Fort
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
THELOFLUDOL
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Kid Defensa
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Eugica Cold & Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Camcum Tín Phong (Hộp 100 viên)
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ico nano
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Trung Ương 1
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Prumicol flu 500
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Naomy bé - Làm dịu cơn ho nhanh chóng
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Nhi Đơn
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinocort Aqua 64mcg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Axofen 50ml
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Theralene 5mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 180
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nasalis
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daleston-D chai 75ml
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acritel 5mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gefbin 10mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhinidol
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexavel Spray 15ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fexostad 60
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi thông xoang Nam Dược
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho - Cảm Ích nhi
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho Cảm Ích nhi (Gói) - Giải cảm, trừ ho
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc xịt mũi Aladka 15ml - Chấm dứt ngứa mũi, chảy nước mũi
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xisat for Adult 75ml
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Natri Clorid 0.9% TPC
4.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cốm BigBB
147.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bebemarks Pharmaceutial Salt
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pronano Ag nano 70ml
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextusol
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Iliadin Child
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Loratadin-US
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cadirizin
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Mũi - Xoang Rhinassin - OPC - Xua tan nghẹt mũi
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eurosca Fort
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên hương chỉ
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Swisse Ultiboost Vitamin C Chewable
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sterimar Nose Hygiene and Comfort
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eumintan
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt thông mũi xoang Tapuco
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Euginca Fort
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh Dầu Khuynh Diệp Konoha
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eugica
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió Trường Sơn 6ml
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dung dịch xịt mũi họng Ecto Shine
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Ho Thymus SanfoBee
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spray Cosinus
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho TW3
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Happy Xoang
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sinus Plus
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ngũ sắc Spray
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Epofluden
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Hà Thành
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cồn xoa bóp đa dụng An Triệu
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nước biển sâu Sea SanfoBee
27.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Eyetamin
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Telfor 120
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tobiwel
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polydoxancol 5ml
12.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cidetuss
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lycofen
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quất-Mật ong-Tâm Việt
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Flu
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nobesta
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dextromethorphan (lọ 100 viên)
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho Tusspol
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Touxirup 30ml
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro ho Antituss Plus 60ml - Cắt nhanh cơn HO
32.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Cảm xuyên hương
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
6.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dacodex
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol Flu
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paratriam 200mg Powder
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parabest extra
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
ATP - Pregflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Tràm Khuynh Diệp Therapy 3M
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3 Hataphar
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tinh dầu tràm SPCV
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên Xông Euca-OPC
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm HOBEZUT không đường
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Viên ngậm ho Eucatana
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà gừng Đại Uy
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hovshine jelly
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Blue-Cold-Tab
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tuspi (viên nén)
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ