Giảm đau thần kinh D6

Thuốc - Giảm đau, hạ sốt
P2006
(5.00 sao/ 1 lượt đánh giá)

Thuốc giảm đau thần kinh D6 chứa Paracetamol và Cafein. Thuốc giúp hạ sốt và giảm đau ngoại vi như đau răng, đau đầu, đau bụng,...

Hộp 100 viên Xuất xứ: Việt Nam
Thương hiệu Dược phẩm Hà Tây (HATAPHAR)
Cách dùng? Đường uống
Đối tượng? Mọi lứa tuổi
Thời điểm sử dụng? Trước, trong hoặc sau ăn
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
13.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633

Thuốc giảm đau thần kinh D6 là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây.

Địa chỉ: La Khê, Hà Đông, Hà Nội, Việt Nam.

Quy cách đóng gói

Hộp 100 viên.

Dạng bào chế

Viên nén.

Thành phần

Mỗi viên thuốc Giảm đau thần kinh D6 chứa:

- Paracetamol 200mg.

- Cafein 20mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của thuốc

Tác dụng của các thành phần chính

- Paracetamol: Hoạt chất nổi tiếng với tác dụng hạ sốt, giảm đau ngoại vi. Nó ức chế quá trình sinh nhiệt do ức chế tổng hợp Prostaglandin, nhờ đó giúp cơ thể hạ sốt nhanh chóng. Ngoài ra, nó còn làm ức chế tạm thời các thụ thể cảm giác ở ngọn dây thần kinh nên làm mất cảm giác đau.

- Cafein: Kích thích thần kinh trung ương. Nó hiệp đồng với Paracetamol, làm tăng tác dụng giảm đau của Paracetamol. Ngoài ra, còn giúp tăng cường sự tập trung và tỉnh táo.

Chỉ định

Thuốc được dùng trong các trường hợp:

- Hạ sốt.

- Giảm đau khi viêm dây thần kinh, đau răng, đau xương khớp, đau cơ, đau bụng kinh,...

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng đường uống.

- Nuốt cả viên với lượng nước vừa đủ, không nên nghiền nát viên thuốc.

- Thuốc không gây loét đường tiêu hóa nên có thể uống trước, trong hoặc sau bữa ăn đều được.

Liều dùng

Nên dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ hoặc người có chuyên môn. Có thể tham khảo liều:

- Người lớn: Uống 1-2 viên/lần x 2 lần/ngày.

- Trẻ em: Theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều: Trong trường hợp phải dùng thuốc hàng ngày, hãy uống bù liều nếu quên. Tuy nhiên khoảng cách giữa 2 liều gần nhau nên là 4-6 giờ. Tuyệt đối không uống gấp đôi liều vì sẽ gây ngộ độc gan.

Quá liều:

- Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, kích động, mê sảng, mạch yếu, suy tuần hoàn, tổn thương gan, nặng có thể gây hoại tử gan.

- Xử trí: Nên báo ngay với bác sĩ hoặc đến ngay khoa cấp cứu gần nhất để được xử trí kịp thời.

Chống chỉ định

Tuyệt đối không dùng thuốc Giảm đau thần kinh D6, nếu:

- Mẫn cảm hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Người có bệnh về gan, thận.

- Thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Tác dụng không mong muốn

Thuốc rất ít khi nhận được báo cáo về các tác dụng phụ gặp phải khi dùng. Nếu có, chúng bao gồm:

- Chứng loạn sắc máu: giảm tiểu cầu, mất bạch cầu hạt.

- Chóng mặt.

- Rối loạn chức năng gan.

Tương tác thuốc

Thuốc Giảm đau thần kinh D6 có thể gây tương tác với một số loại thuốc khác như:

- Metoclopramide, Domperidone làm tăng tốc độ hấp thu Paracetamol.

- Cholestyramine làm giảm khả năng hấp thu Paracetamol.

- Warfarin hoặc các thuốc chống đông nhóm Coumarin khác có thể bị tăng nồng độ trong máu khi dùng chung, gây chảy máu kéo dài. 

Tương tác với thực phẩm:

- Rượu có thể gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến gan như viêm gan, suy gan,...

- Cafe, trà, socola hoặc các đồ uống có chứa Cafein khác do làm tăng lượng Cafein.

Ngoài ra, hãy báo cáo toàn bộ các loại thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe và cả tiền sử bệnh của bản thân với bác sĩ để tránh được tối đa các tương tác có thể xảy ra.

Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

Phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú

Phụ nữ có thai: Sự phối hợp giữa Paracetamol và Cafein không được khuyến khích sử dụng trong thai kỳ do có thể gây sảy thai tự nhiên liên quan đến Cafein. Chỉ được sử dụng thuốc trên đối tượng này khi có chỉ định từ bác sĩ.

Phụ nữ cho con bú: Cả Paracetamol và Cafein đều được bài tiết qua sữa mẹ. Tuy nhiên, Paracetamol không gây ảnh hưởng đến trẻ. Còn Cafein lại làm kích thích trẻ bú mẹ. Vì vậy, nên hỏi ý kiến bác sĩ nếu có ý định sử dụng thuốc này trong thời kỳ cho con bú.

Người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc có chứa Cafein nên giúp tỉnh táo, tập trung, không gây buồn ngủ. Do đó, có thể dùng cho người lái xe và vận hành máy móc.

Lưu ý đặc biệt khác

Khi dùng thuốc cần chú ý:

- Trong trường hợp sốt, chỉ nên dùng thuốc khi sốt trên 38,5℃.

- Trẻ em dưới 15 tháng tuổi nên thận trọng khi dùng.

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát.

- Để xa tầm tay trẻ em.

Thuốc Giảm đau thần kinh D6 mua ở đâu? Giá bao nhiêu?

Thuốc hiện được bán nhiều ở các nhà thuốc, quầy thuốc trên toàn quốc với giá khoảng 13.000 - 20.000 đồng/hộp. Để mua được thuốc tốt với giá cả hợp lý, hãy liên hệ với chúng tôi ngay qua hotline.

Review của khách hàng về chất lượng sản phẩm

Ưu điểm

- Dạng viên tiện lợi.

- Giá cả hợp lý.

- Hiệu quả tốt.

Nhược điểm

Hộp 100 viên khó bảo quản khi sử dụng.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Dưỡng não Tâm Phúc Gold
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ginkgo Natto
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piracetam 400mg TPC
42.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sapphire
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hadocort-D
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol Fort
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bạch Địa Căn
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol 150 Flu
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ophazidon
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sarariz 5mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Stasamin
338.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết thông mạch P/H lọ 250ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
53.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Vibtil 250mg
255.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kwan shi yulin
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Glotadol F
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hugomax
670.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kiện não hoàn
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoạt huyết dưỡng não Plus
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lohha Trí não
240.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giloba 40mg
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neurokinat
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hoàn Quy tỳ Tw3
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà Tanaka
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trà giải cảm Bảo Long
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mefenamic acid STADA 500mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ích mẫu PV
18.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mofen 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Newzlady
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ulcogen 800mg
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mescap
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió phật linh Trường sơn 1,5ml
7.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol Extra
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tanakan 90 viên
400.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm xuyên hương Yên Bái
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otiv 30 viên
330.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neni 800
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin pH8
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 50mg
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Savi Leucin 500mg
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Otilin 8ml
5.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol 500mg Sterling
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bách nhật khang
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
New Ameflu Daytime 60ml
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao dán Salonpas
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cinnarizin 25mg (Domesco)
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doppelherz Aktiv Coenzyme Q10
260.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cảm Xuyên Hương Yên Bái (vỉ)
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cevinton With Coenzym Q10
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Quy tỳ an thần hoàn P/H
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cedetamin
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tiptipot
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mibecerex 200mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doltuxil F
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trivacin Tana
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meyerdonal 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Alstuzon
2.000.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Akogin plus
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Philatop New
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mộc hoa trắng-HT
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Men vi sinh Bacillus UK
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cali LACTYLASE
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Carbo TS
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tradin Extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu nóng Trường Sơn
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu gió gừng Thái Dương 24mL
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao Sao Vàng
3.500đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem xoa bóp Gấu Misa 30g
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Đại tràng hoàn PH (gói)
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu tràm Khuynh diệp Ích nhi
58.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Đại tràng hoàn P/H (lọ)
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biolactomen Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Loperamide Hydrochloride Capsules USP 2mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Duspatalin Retard 200mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Duspatalin 200mg
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol Capsules
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YSP Uripax 200mg
715.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
143.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
33.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
350.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
43.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
115.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 40ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
38.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
12.500đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS-Paracetamol
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Metrogyl Denta tuýp10 g
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Usatrypsin
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Kem đánh răng dược liệu Thái Dương
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sansvigyl
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Uphadol EXTRA
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ