Dịch truyền Offipain 10mg/ml

Thuốc kê đơn - Giảm đau, hạ sốt
AA332
(4.33 sao/ 3 lượt đánh giá)

Dịch truyền Offipain 10mg/ml có thành phần chính Paracetamol, công dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng, hiệu quả.

Hộp 24 chai x 100ml Xuất xứ: Hy Lạp
Thương hiệu Demo
Cách dùng? Truyền tĩnh mạch
Đối tượng? Mọi đối tượng
Thời điểm sử dụng? Bất kỳ lúc nào
Phụ nữ có thai và cho con bú? Tham khảo ý kiến bác sĩ
38.000đ
Thêm vào giỏ
Thanh toán 100% bảo mật
0866887633
*Thông tin từ website chỉ mang tính chất tham khảo. Quý khách vui lòng hỏi ý kiến bác sĩ hoặc liên hệ 0866887633 để được chuyên gia tư vấn.

Thuốc Offipain là thuốc gì?

Nhà sản xuất

Demo S.A. Pharmaceutical Industry.

Quy cách đóng gói

Hộp 24 chai x 100ml.

Dạng bào chế

Dung dịch truyền tĩnh mạch.

Thành phần

Mỗi ml dung dịch chứa:

- Paracetamol 10mg.

- Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng của dịch truyền Offipain 10mg/ml 

Tác dụng của Paracetamol trong công thức

- Có công dụng giảm đau, hạ sốt hiệu quả, nhanh chóng.

- Cơ chế giảm đau của thuốc chưa được nghiên cứu đầy đủ, tác động này được cho là do Paracetamol ngăn cản quá trình tổng hợp Prostaglandin, từ đó ngăn chặn sự dẫn truyền các xung động đau ở cả thần kinh trung ương và ngoại vi.

- Paracetamol tác động lên trung tâm điều nhiệt vùng dưới đồi, làm giãn mạch ngoại vi, giúp tăng lưu thông máu, tăng tiết mồ hôi và mất nhiệt. 

Chỉ định

Dịch truyền Offipain 10mg/ml dùng trong điều trị ngắn hạn các cơn đau trung bình, đặc biệt là đau sau mổ, điều trị ngắn ngày cơn sốt.

Chỉ dùng thuốc bằng đường truyền tĩnh mạch khi cần giảm đau hạ sốt nhanh chóng hoặc khi không thể dùng thuốc bằng các đường khác.

Cách dùng

Cách sử dụng

- Dùng tiêm truyền tĩnh mạch trong 30 phút.

- Chỉ sử dụng khi có sự giúp đỡ của nhân viên y tế.

Liều dùng

Liều tham khảo:

- Vị thành niên và người lớn nặng trên 50kg: 1g/lần, dùng không quá 4g/ngày.

- Trẻ em > 33kg (trên 11 tuổi), người lớn dưới 50kg: 15 mg/kg tương đương 1,5ml/kg, dùng không quá 60 mg/kg/ngày (3g/ngày) tối đa 4 lần/ngày.

- Trẻ em nặng >10kg và <33kg (1-11 tuổi): 15 mg/kg tương đương 1,5 ml/kg. Dùng tối đa 60 mg/kg/ngày (2g/ngày).

- Trẻ dưới 1 tuổi (cân nặng dưới 10kg): 7,5 mg/kg, tương đương 0,75 ml/kg, tối đa 4 lần/ngày.

- Khoảng cách tối thiểu giữa 2 liều là 4 giờ, tối đa 4 lần/ngày.

- Chưa có báo cáo về độ an toàn và hiệu quả khi dùng cho trẻ sinh non.

- Bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải Creatinin < 30ml/phút): Khoảng cách giữa các liều tối thiểu 6 giờ.

- Suy dinh dưỡng, suy gan, nghiện rượu, mất nước: Dùng tối đa 3g/ngày.

Cách xử trí khi quên liều, quá liều

Quên liều: Đây là thuốc tiêm truyền nên việc dùng thuốc dưới sự chỉ định của bác sĩ, hạn chế tình trạng quên liều.

Quá liều:

- Triệu chứng:

+ Tổn thương gan (viêm gan ứ mật, viêm gan hủy tế bào, suy gan, viêm gan kịch phát) dễ gặp ở người cao tuổi, trẻ nhỏ, đối tượng suy dinh dưỡng, chức năng gan suy giảm.

+ Các dấu hiệu quá liều thường xuất hiện trong 24 giờ đầu: Buồn nôn, nôn, chán ăn, đau bụng, xanh xao.

+ Liều > 7,5g ở người lớn hoặc > 140mg/kg ở trẻ có nguy cơ gây viêm gan hủy tế bào không hồi phục, gây hoại tử hoàn toàn, dẫn đến suy gan, bệnh não gan, nhiễm toan chuyển hóa. Tăng men gan, Billirubin, Lactat dehydrogenase cũng được báo cáo cùng với sự giảm Prothrombin xuất hiện 12-48 giờ sau khi dùng thuốc.

+ Các triệu chứng thường xuất hiện sau 2 ngày và thấy rõ sau 4-6 giờ.

- Xử trí:

+ Khi quá liều cần nhập viện ngay lập tức, kiểm tra nồng độ Paracetamol càng sớm càng tốt. Điều trị bằng thuốc giải độc N-Acetylcystein.

+ Xét nghiệm gan ngay từ khi bắt đầu điều trị và lặp lại 24h/lần. Sau khi điều trị triệu chứng, các xét nghiệm gan thường bình thường sau 1-2 tuần. Trường hợp rất nặng có thể phải thực hiện cấy ghép gan.

Chống chỉ định

Không dùng dịch truyền Offipain 10mg/ml trong các trường hợp:

- Quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Suy gan nặng.

Tác dụng không mong muốn

Tác dụng phụ khi sử dụng thuốc thường hiếm hoặc rất hiếm gặp, bao gồm:

- Hiếm gặp: Khó chịu, tăng men gan, hạ huyết áp.

- Rất hiếm: Giảm tiểu cầu, bạch cầu, bạch cầu trung tính, phản ứng dị ứng.

Liên hệ ngay với bác sĩ, dược sĩ hoặc đến các trung tâm y tế gần nhất để được tư vấn và giúp đỡ khi có tác dụng phụ xảy ra.

Tương tác thuốc

Các tương tác khi dùng kết hợp với các thuốc khác:

- Salicylamide: Kéo dài thời gian bán thải của thuốc.

- Probenecid: Làm giảm gần 2 lần độ thanh thải của Paracetamol.

- Thận trọng khi dùng đồng thời các thuốc cảm ứng enzym.

- Dùng Paracetamol 4g/ngày trong hơn 4 ngày với thuốc chống đông đường uống có thể làm thay đổi nhẹ chỉ số INR.

Để an toàn, hãy thông báo với bác sĩ về toàn bộ các thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng cũng như tiền sử bệnh để được cân nhắc về các tương tác có thể xảy ra.

Lưu ý khi sử dụng thuốc và cách bảo quản

Sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

- Chưa có báo cáo đầy đủ khi dùng Paracetamol đường tiêm truyền ở phụ nữ mang thai. Các nghiên cứu dùng thuốc đường uống không cho thấy tác dụng phụ ở phụ nữ mang thai hay thai nhi. Thận trọng khi dùng cho các đối tượng này.

- Thuốc thải trừ qua sữa mẹ. Chưa có báo cáo về chống chỉ định khi đang cho con bú. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Những người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không ảnh hưởng tới khả năng lái xe và vận hành máy móc. Do đó có thể dùng được cho các đối tượng này.

Lưu ý đặc biệt khác

Thận trọng khi dùng thuốc ở bệnh nhân suy chức năng gan, nghiện rượu, mất nước, suy dinh dưỡng, suy thận nặng (độ thanh thải dưới 30ml/phút)

Điều kiện bảo quản

- Bảo quản nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp.

- Để xa tầm tay của trẻ em.

- Không dùng thuốc sau hạn sử dụng in trên bao bì.

Thuốc Offipain 10mg/ml giá bao nhiêu? Mua ở đâu?

Hiện nay, thuốc tiêm truyền được bán tại một số nhà thuốc trên thị trường.

Để mua được sản phẩm chất lượng tốt, giá cả hợp lý, đồng thời được tư vấn tận tình, dịch vụ giao hàng nhanh, hãy liên hệ với chúng tôi theo theo Hotline hoặc đặt hàng ngay qua website.

Chúng tôi cam kết thuốc chính hãng, giá rẻ và giao hàng nhanh chóng. Sự hài lòng của khách hàng là tôn chỉ cho mọi hoạt động của chúng tôi.

Review của khách hàng về chất lượng thuốc

Dịch truyền Offipain 10mg/ml có tốt không? Hiệu quả như thế nào? Để an tâm khi dùng, hãy cùng chúng tôi tóm tắt những ưu nhược điểm chính của sản phẩm này như sau:

Ưu điểm

- Giảm đau nhanh chóng, dùng khi người bệnh không thể dùng đường uống.

- Giá thành hợp lý.

Nhược điểm

- Chỉ sử dụng khi có sự giúp đỡ của nhân viên y tế.

- Thuốc có thể gây suy gan khi dùng quá liều.

- Có thể gặp một số tác dụng phụ khi dùng thuốc.

Bạn cần tư vấn thêm?

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp các thắc mắc cùng bạn

Gọi điện thoại

0866887633

Chat cùng tư vấn viên

Sản phẩm tương tự
Bostacet
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan 500mg
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dexone 0,5 mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac STADA gel
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sedachor
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Giảm đau thần kinh D6
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Najatox 40g
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thần kinh D3
56.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Partamol 500mg
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ultracet
340.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Polebufen
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zengesic
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gramadol
270.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Children's Tylenol 60ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fastum Gel 30g
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biragan Kids 325mg
48.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tatanol 500mg
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Biviflu
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Yspuripax 200mg
750.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
A.T Ibuprofen 100mg/5ml
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Salonpas Spray
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Zytee 10ml
28.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 150mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol sủi
29.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Extra
65.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gofen 400mg
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Suppo 300mg
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Long huyết P/H - Tan nhanh vết bầm tím
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 16mg
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medrol 4mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Difelene 50mg
19.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 100mg
110.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Celebrex 200mg
365.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SOSDol 25mg
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml Vinphaco
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Indomethacin 25mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren Emulgel
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anginovag
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren 75mg/3ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mobic 15mg/1.5ml
145.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thylmedi 4mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sotstop 2g/100ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Neo-Nidal
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Arcoxia 30mg
205.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclovat suppo 100
150.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brexin
170.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Menison 4mg
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt mũi Otrivin 0.05%
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Medexa 4mg
130.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dentanalgi
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel Nociceptol 60ml
175.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cao xoa bách xà
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dobutane spray - Hết đau xương khớp
220.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol Kabi 1000
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
AlphaDHG
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Halcort-6
250.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferalgan Codeine
280.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Perfalgan 10mg/ml
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Voltaren SR 75mg
650.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Brufen 100mg/5ml
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Profen 100mg/10ml
55.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Xịt lạnh giảm đau Etyl-CO2
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
OP.ZEN Viên tiêu sưng giảm đau
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 50μg/h
320.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Magrax
295.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nisitanol 20mg/2ml
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Nutri DHA Drops
275.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cobimol
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
YURAF tab.
710.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Daitos Inj.
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Rhumedol 150
17.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Infulgan
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Siro Babypain
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Aspirin MKP 81
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Spasmaverine
36.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 250mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Cenpadol 150mg
34.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Parazacol 1000
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Tydol Plus
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Fahado 500mg
70.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hacold
125.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Feparac
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
BFS - Paracetamol : HẠ SỐT, GIẢM ĐAU nhanh
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dịch truyền Apotel max
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Havafen - Cắt cơn SỐT , giảm ĐAU nhanh
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Agimol 150
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Acetab extra
50.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 250
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
SaVi Etoricoxib 30
165.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dolzero
190.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Trosicam 7,5mg
210.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Oxycontin 40mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ifetab 400mg USPharma
180.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Mexcold 100
90.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Usarich
200.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Wontran
450.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Novocain 3% HDpharma
120.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dầu Gừng Cung Đình 12ml
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 80mg/5ml
75.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Durogesic 25 µg/h
800.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Dinalvic VPC
60.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Diclofenac 75mg/3ml HDpharma
40.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Debora 325
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hi-tavic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Falgankid 160mg/10ml
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Lessenol Extra
78.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm Vinrolac 30mg/ml
135.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Thuốc tiêm giảm đau mạnh Movepain 30mg/ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Anigrine 20mg/2ml
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Panadol (viên sủi)
105.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloxicam BP 7.5mg
35.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Pycitil 20mg
25.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Gel bôi da Leopass
10.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Roblotidin
100.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Elacox 400
80.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Paracetamol 500mg Meyer-BPC (lọ)
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 80mg
30.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 150mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Para-OPC 250mg
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
USCadigesic 500
140.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Piantawic
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Effer-Paralmax 500
45.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Sara hương dâu tây
20.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Poltrapa
95.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Efferhasan 250mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Bufecol 100 Susp
85.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Ibuhadi
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Hapacol Child 325mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Miếng dán hạ sốt CoolTana
15.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Meloflam 15mg
0đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ
Doliprane 2,4% sans sucre
160.000đ
Xem chi tiết
Thêm vào giỏ